ถาม-ตอบ 108 ปัญหาเกี่ยวกับเพชร พลอย
April 21, 2019, 07:47:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: SMF - Just Installed!

Home   Help Search Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: แนะนำตัวเองค่ะ  (Read 16915 times)
birdeye
Global Moderator
Newbie

View Profile Email
« on: June 20, 2011, 05:15:23 PM »

สวัสดีค่ะ" Cheesy ก่อนอื่นก็ต้องขอแนะนำตัวเองนะคะ เริ่มจากที่มาของชื่อ BIRD Eye ก่อนเลยแล้วกันนะคะ หลายๆท่านอาจไม่ทราบว่าในการออกแบบจะมีอยู่ด้วยกันหลายมุมมอง ไม่ว่าจะเป็น Front view มุมมองจากด้านหน้า Side view ที่เป็นมุมมองจากด้านข้าง แต่สำหรับการออกแบบแล้วมุมมองที่เห็นภาพรวมของการวางแผนงานได้มากที่สุดก็คือ Top view หรือ เรียกอีกชื่อว่า Bird’s eye view ซึ่งเป็นมุมมองเดียวกับระดับสายตาของนกมองและเป็นที่มาของชื่อ BIRD Eye นั่นเองค่ะ หรืออาจหมายถึง มุมมอง จากมุมที่แตกต่าง จากมุมมองปกติที่เห็นอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน

โดยส่วนตัวแล้วเป็นคนชอบศิลปะชอบวาดรูปมาตั้งแต่เด็กๆค่ะ เรียนจบมาทางด้านอัญมณีและเครื่องประดับจากมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ จึงอยากจะใช้ความชอบส่วนตัวและความรู้เกี่ยวกับกระบวนการผลิตเครื่องประดับ บวกกับจินตนาการและความต้องการของลูกค้าแกรนด์เด นำมาสร้างสรรค์ผลงานที่ไม่เหมือนใครและมีเพียงชิ้นเดียวในโลก

ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะคะ Smiley
« Last Edit: June 20, 2011, 05:49:52 PM by birdeye » Logged
reepolo
Newbie
*

View Profile Email
« Reply #1 on: September 25, 2011, 06:02:20 PM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ

เกม เกม
once
Regular
**

View Profile
« Reply #2 on: July 14, 2012, 02:45:16 PM »

ไม่ทราบว่าเงื่อนไขที่ว่าเป็นลูกค้าของที่ร้านเนี่ยค่ะ ยังไงคะ ต้องเคยซื้อสินค้ามาก่อนรึเปล่า มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมมั๊ยคะ แล้วอยากสอบถามว่าแหวนคู่ที่ร้านยังมีแบบให้เลือกมากกว่าที่โชว์บนเวปรึเปล่าคะ แล้วออกแบบเนี่ยสามารถออกแบบแหวนคู่ด้วยรึเปล่าค่ะ รึว่าเฉพาะแหวนเพชรเดี่ยว ขอบคุณคะ
Diamond Master
Guest
« Reply #3 on: July 16, 2012, 10:26:29 AM »

ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมครับ ไม่จำเป็นต้องเคยซื้อสินค้ามาก่อน เป็นลูกค้าใหม่ก็ได้ เพียงสั่งซื้อสินค้ากับเรา ก็มีบริการออกแบบให้ครับ หรือถ้ายังไม่ได้สั่งซื้อสินค้า อยากให้ลองออกแบบให้ดูก่อน ก็ทำได้เหมือนกันครับ แต่น้องจะลองออกแบบ เป็นแค่แบบมุมมองด้านหน้า (Frontview) คร่าวๆเท่านั้นครับ

แบบแหวนคู่ มีเท่าที่เห็นน่ะครับ ตอนนี้ สามารถออกแบบใหม่ได้เหมือนกันครับ หรือถ้าเห็นแบบจากที่อื่นแล้วชอบ จะให้เราทำให้ก็ได้ครับ  Smiley
Pages: [1]
  Print  

Jump to: