ถาม-ตอบ 108 ปัญหาเกี่ยวกับเพชร พลอย
April 21, 2019, 07:47:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: SMF - Just Installed!

Home   Help Search Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากขายครับ  (Read 4573 times)
GRANDE-FAN
GRANDE Fan

View Profile Email
« on: December 17, 2014, 06:04:42 AM »

ผมทำอาชีพรถตู้ให้เช่า วันนึงมีลูกค้ามาจากเกาะมาดากัสก้า แฟนคนไทยของเขาบอกว่าเขาเป็นเจ้าของเหมืองเพชร เขาเช่ารถผมไปจันทบุรีเพื่อตรวจสอบราคาเพชรที่เขานำมาทดสอบ เขาให้ผมพาไปที่ตลาดพลอย แต่เขาไม่ได้ขายเพชรเขาที่นำมา เพียงแต่ขอทราบราคาเท่านั้น กลางคืนผมพาเขาไปเที่ยวผับเขาดื่มเหล้าและเมานิดๆ จนวันกลับเขาได้ให่เพื่อนเขาเปิดกระเป๋าซึ่งไม่เคยวางห่างตัวพวกเขาเลย ออกมาแล้วส่งมาให้ผม เขาบอกว่าเป็นทิปสำหรับผม ผมดูเห็นเป็นเพชรเม็ดเล็กๆ 2 เม๋ด จึงไหว้ขอบคุณและเก็บเอาไว้ ไม่กล้าเอาไปขายกลัวโดนหลอกเพราะผมดูเพชรไม่เป็น ตอนนี้ผมกำลังเดือดร้อนเรื่องเงิน จึงอยากตรวจสอบและขาย จะมีวิธีใดบ้างครับ รบกวนส่งอีเมบตอบด้วยยิ่งดี EMAIL. satankorat@hotmail.com ขอบพระคุณครับ
Diamond Master
ร้านเพชร GRANDE
Administrator
GRANDE Fan

View Profile WWW Email
« Reply #1 on: December 17, 2014, 10:00:31 AM »

ง่ายมากครับ นำเพชรไปขายร้านทอง หรือร้านเพชร ถ้าของจริง เค้าจะรับไว้ ถ้าของปลอม เค้าก็จะบอกและส่งคืน ร้านส่วนมากจะมีเครื่องตรวจเพชรอยู่แล้ว ส่วนที่ร้านเรา เรารับซื้อเฉพาะเพชรของเราเองครับ  Smiley

Pages: [1]
  Print  

Jump to: