ถาม-ตอบ 108 ปัญหาเกี่ยวกับเพชร พลอย
February 20, 2019, 04:32:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: SMF - Just Installed!

Home   Help Search Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สอบถามอาจารย์เรื่องการขายเพชรค่ะ  (Read 2999 times)
GRANDE-FAN
GRANDE Fan

View Profile Email
« on: May 04, 2016, 11:35:19 AM »

สวัสดีค่ะอาจารย์ ดิฉันสนใจเกี่ยวกับธุรกิจเพชรค่ะ ตอนนี้อายุ 25 ปี ส่วนตัวชอบซื้อเพชรค่ะ
แต่ไม่ได้ราคาสูงมาก
อยากถามอาจารย์ค่ะว่าถ้า อยากทำธุรกิจขายเพชรให้กับคนรู้จัก แต่มีเงินทุนแค่ 100,000
สามารถทำได้มั้ย และทางร้านมีโครงการสำหรับมือใหม่หัดขายมั้ยคะ

Line ID: aff2534 ขอบคุณค่ะ
Diamond Master
ร้านเพชร GRANDE
Administrator
GRANDE Fan

View Profile WWW Email
« Reply #1 on: May 05, 2016, 11:27:08 AM »

สวัสดีครับ

เรียนตรงๆ ว่า งบหนึ่งแสนอาจจะน้อยไปนิดนึง แต่ก็ไม่ถึงกับ เป็นไปไม่ได้นะครับ ที่เป็นไปได้ ง่ายที่สุด คือเปิดขายผ่านเว็บ หรือ facebook งบประมาณนี้ เราอาจทำแหวนขนาด 30 ตังค์ ซัก 3 วง ไว้โชว์ขาย ส่วนที่เหลือ เป็นรูปแหวนของทางร้านอื่น (เช่นแหวนของร้าน GRANDE แต่ต้องขออนุญาต แต่ละร้านก่อนนะครับ ระวังเรื่องลิขสิทธิ์ด้วย) พอมีลูกค้าสั่งของเรา เราค่อยไปสั่งของจากทางร้านอีกที

ปกติทางร้าน มีขายส่งบ้างอยู่แล้วครับ โดยเงื่อนไข คือเปิดออเดอร์แรกขั้นต่ำ 100000 จากนั้นจะซื้อทีละวง หรือทีละเม็ด ครั้งละ หมื่น สองหมื่น ก็จะได้ราคาขายส่งตลอดครับ ยินดีให้คำแนะนำเสมอนะครับ  Smiley

Pages: [1]
  Print  

Jump to: